❄️ เอ็นจอยกับวิวหิมะสีขาวละลานตาบนจุดชมวิวธรรมชาติที่ ‘เนินเขา 1100 โคจี (1100 Altitude Wetland, 1100고지)’ บนเกาะเชจู ~~ 🤍
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_f9c15a124d684921b6bb56660098fa3d~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_f9c15a124d684921b6bb56660098fa3d~mv2.png)
☃️ ตะลุยดินแดนหิมะบนภูเขาฮัลลาซานกับจุดชมวิวที่เป็นเหมือนแลนด์มาร์กประจำหน้าหนาวบนเกาะเชจู นั่นก็คือจุดชมวิวบนเนินเขา ‘1100 Altitude Wetland’❄️
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_a34182c8e60a467d88b5712029b3329c~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_a34182c8e60a467d88b5712029b3329c~mv2.png)
ซึ่งมีจุดที่สูงที่สุดอยู่ที่ 1,100 เมตรเหนือระดับน้ำทะเล! ในฤดูหนาวแบบนี้ทั้งพื้นที่จะเต็มไปด้วยหิมะสีขาวปุกปุย🌨️ เปลี่ยนจุดชมวิวให้กลายเป็นเมืองหิมะราวกับอยู่ในเทพนิยาย
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_6078ce00ec6e455f865e00439157ed7f~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_6078ce00ec6e455f865e00439157ed7f~mv2.png)
ที่นี่จึงมีนักท่องเที่ยวเดินทางมาชมความสวยงามมากมายทุกปี เพราะวิวสวยเลยมีจุดให้ถ่ายรูปคูล ๆ เยอะมาก ๆ📸 ทั้งต้นไม้และใบหญ้าบนภูเขาล้วนถูกหิมะเกาะกุมเอาไว้ ไม่ว่าจะมองไปทางไหนก็เจอแต่สีขาวเต็มไปหมด🤍
หากใครชอบอากาศเย็น ๆ 🥶 อยากไปลุยดินแดนที่เต็มไปด้วยหิมะจริง ๆ
ต้องลองแวะไปเที่ยวที่นี่สักครั้งเลยค่ะ ~~ 💙
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_5d36884eee0a43c485c93dfecdd13e17~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_5d36884eee0a43c485c93dfecdd13e17~mv2.png)
.
.
⏰ เวลาเปิด - ปิด : เปิดทุกวัน 24 ชั่วโมง
💸 ไม่มีค่าเข้าชม
.
📍 1555 1100-ro, Seogwipo-si, Jeju-do, South Korea
🚌 วิธีการเดินทาง : ขึ้นเครื่องบินจากสนามบินนานาชาติคิมโพ (Gimpo International Airport, 김포국제공항) >> มาลงที่สนามบินนานาชาติเชจู (Jeju International Airport, 제주국제공항) >> แล้วเดินไปขึ้นรถบัสสาย 800-1 >> มาลงที่หอประชุมหมู่บ้านฮเวซู (Hoesu Village Hall, 회수마을회관) >> จากนั้นเดินไปขึ้นรถบัส 240 >> นั่งมาลงที่จุดพักรถ 1100 โคจี (1100 Altitude Wetland Rest Area, 1100고지휴게소) >> แล้วเดินต่ออีกประมาณ 30 เมตร ก็จะถึงจุดหมายปลายทางแล้วค่ะ