🌸 แต่งตัวสุดคิ้วท์แล้วไปถ่ายรูปกับโซนดอกพ็อดกดสีชมพูหวานที่ ‘วัดชองนยงซา (Cheongnyongsa, 청룡사)’ ในจังหวัดคยองซังนัมโด~~🍃
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_a53bef0a44f9481ab2a66cbbf8123f22~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_a53bef0a44f9481ab2a66cbbf8123f22~mv2.png)
🤩 ตื่นตาตื่นใจไปกับโฟโต้โซนสุดปัง! ที่วัด ‘Cheongnyongsa’ ที่กำลังกลายเป็นสถานที่เช็คอินยอดฮิตใน SNS ~✨ ด้วยวิวทิวทัศน์ที่งดงามของดอกพ็อดกดกลีบซ้อน หรือคย็อบพ็อดกด (겹벚꽃)
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_3972bc24f72448ec9c685f33efe86f9b~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_3972bc24f72448ec9c685f33efe86f9b~mv2.png)
ทำให้ผู้คนแวะเวียนมาถ่ายรูปกันมากมาย~📸 ไม่ว่าจะมาถ่ายรูปคู่กับคุณแฟนเพิ่มความหวานตรงโซนบันไดที่มีอุโมงค์ดอกพ็อดกดล้อมรอบ ทำคอนเทนต์สนุก ๆ กับแก๊งเพื่อนที่โซนกำแพงหิน หรือจะเดินเล่นถ่ายรูปกลีบดอกไม้สีชมพูโปรยปรายรอบวัดดีต่อใจสุด ๆ🌸
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_07eed389e6d942e2acc1e70be75af947~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_07eed389e6d942e2acc1e70be75af947~mv2.png)
บรรยากาศภายในวัดก็ร่มรื่นแถมมีกลิ่นหอมอ่อน ๆ ของดอกพ็อดกดทำให้สดชื่นตลอดทั้งวันเลยล่ะ~ รีบแวะมาชมความสวยงามของที่นี่ก่อนจะหมดฤดูใบไม้ผลิกันน้าา~~🚏
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_73ab8d30fc664b18bcdb1a96eb67ca25~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_73ab8d30fc664b18bcdb1a96eb67ca25~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_6db7606f50a64831883c2b9dc0e036a5~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_6db7606f50a64831883c2b9dc0e036a5~mv2.png)
.
.
⏰ เวลาเปิด-ปิด : 07:00 น. - 18:00 น
💸 ไม่มีค่าเข้าชม
.
📍 373 Waryong-gil, Sacheon-si, Gyeongsangnam-do, South Korea
🚌 การเดินทาง : นั่งรถไฟ KTX จากสถานีโซล (Seoul Station, 서울역) >>มาลงที่สถานีชอนอันอาซาน (Cheonan - Asan, 천안아산) >> จากนั้นเปลี่ยนไปนั่งรถไฟ SRT >> มาลงที่สถานีชินจู (Jinju Station, 진주역) >> แล้วเปลี่ยนไปขึ้นรถบัสสาย 131 >> มาลงที่ห้าแยกแคยัง (Gaeyang Intersection, 개양오거리) >> แล้วเดินต่ออีกประมาณ 380 เมตร ก็จะถึงจุดหมายปลายทางแล้วค่ะ