🌙พิกัดสุดปังกับศิลปะมัลติมีเดียในยามค่ำคืน ที่ไม่ว่าจะถ่ายรูปมุมไหนแสงสีก็สวยทุกมุม~ กับ "Hall of Night Light (야광전당)" ที่ศูนย์วัฒนธรรมเอเชียแห่งชาติ (Asian Cultural Center-ACC) ในเมืองควังจู✨
![](https://static.wixstatic.com/media/f50a55_71626e876382462d977e7eee239f6703~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_221,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f50a55_71626e876382462d977e7eee239f6703~mv2.jpg)
🌅 เมื่อพระอาทิตย์เริ่มลับขอบฟ้า ก็เป็นเวลาสำหรับราตรียามค่ำคืน ใครที่ไม่รู้จะไปเที่ยวที่ไหนก็ลองแวะมาที่ ✨'ศูนย์วัฒนธรรมเอเชียแห่งชาติ (Asian Cultural Center-국립아시아문화전당)' กันสักหน่อย~ ที่แห่งนี้จัดโครงการศิลปะมัลติมีเดียให้มาชมความงามของศิลปะผ่านแสงสีและงานศิลปะ~💡 ไม่ว่าจะเดินไปมุมไหนก็จะถูกเปลี่ยนเป็นสีสันสดใสตระการตา เพิ่มความสว่างให้กับทิวทัศน์ยามค่ำคืนของเมืองควังจูได้เป็นอย่างดี🏮 ระหว่างสถานีรถไฟใต้ดินและทางเข้าอาคาร ACC ที่มีการฉายภาพแสงสีที่ดูชีวิตชีวาบนพื้นทางเดินยาวตลอดทาง หรือจะเป็นเจ้าหมีสันติภาพสีฟ้าตัวใหญ่ๆ สุดคิ้วท์📸 ไม่ว่าใครที่ผ่านมาก็ต้องยกกล้องขึ้นมาถ่ายรูปเก็บไว้~ อากาศก็ดี สดชื่น เย็นสบาย แถมโรแมนติกสุดๆ บอกเลยว่าฟินนน~~ 😍 ใครอยากมาเพลิดเพลิน เดินเล่นชิลๆ ดื่มด่ำกับงานศิลปะก็อย่าลืมแวะกันมาด้วยน้าาาา!! 💕
⏰ เวลาเปิด-ปิด : เปิดทุกวัน 06:00-22:00 น.
.
📍38, Munhwajeondang-ro, Dong-gu, Gwangju, South Korea
🚌การเดินทาง: นั่งรถไฟ KTX จากสถานีโซล (Seoul Station) >> มาลงที่สถานีควังจูซงจอง (Gwangju Station) >> เปลี่ยนมาขึ้นรถไฟใต้ดินควังจูสายที่ 1 >> ลงสถานี Culture Complex Station ทางออก 3 >> เดินต่อประมาณ 230 เมตรก็จะถึงจุดหมายปลายทางค่า