[Korea] ฤดูแห่งสกีเริ่มขึ้นแล้วที่เกาหลี

Updated: Jan 17, 2019

Ski Season Starts with the Opening of Ski Resorts Throughout Korea!

สกีรีสอร์ทใน Gangwon-do เริ่มเปิดให้บริการเมื่อปลายเดือนพฤศจิกายนเนื่องจากสภาพอากาศเลวร้ายลง ด้วยจุดเริ่มต้นของเดือนธันวาคมสกีรีสอร์ทหลายแห่งตามมาขณะที่อุณหภูมิลดลง


นักเล่นสกีและสโนว์บอร์ดจำนวนมากได้แห่เข้าสู่เขต Gangwon-do ซึ่งเปิดสกีรีสอร์ทปลายเดือนพฤศจิกายน สกีรีสอร์ตที่เริ่มเปิดดำเนินการ ได้แก่ สกีรีสอร์ท Yongpyong ของ Pyeongchang และ Phoenix Snow Park สกีรีสอร์ท Highland ของ Jeongseong สวนสนุก Vivaldi Park ของ Hongcheon และอุทยานน้ำตก Wellihillipark ของ Hoengseong


ในพื้นที่อื่น ๆ ของเกาหลี Yangi Pine Resort Ski Valley ในเมือง Yongin และ Star Hill Resort ใน Namyangju จะเปิดในวันที่ 7 ธันวาคมตามด้วยสกีรีสอร์ท Bears Town ใน Pocheon ซึ่งจะเปิดในวันที่ 8 ธันวาคม รีสอร์ทแห่งนี้รวมถึง Konjiam Resort ใน Gwangju, สกีรีสอร์ท Jisan Forest และสกีรีสอร์ต Deogyusan ใน Icheon และ Eden Valley Ski Resort ในเมือง Yangsan ก็จะมีการเปิดให้บริการในเดือนธันวาคม


สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับสกีรีสอร์ทและสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆเราขอแนะนำให้ตรวจสอบเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของพวกเขา


ข้อมูลเพิ่มเติม

ฤดูสกีเริ่มด้วยการเปิดศูนย์สกีทั่วประเทศเกาหลี!


Yongpyong Ski Resort ☞ Opening date: 23 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.yongpyong.co.kr (Korean, English, Chinese)

Phoenix Snow Park ☞ Opening date: 23 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: phoenixhnr.co.kr (Korean, English, Japanese, Chinese)

High1 Ski Resort ☞ Opening date: 23 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.high1.com (Korean, English, Japanese, Chinese)

Vivaldi Park Ski World ☞ Opening date: 24 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.daemyungresort.com (Korean, English, Japanese, Chinese)

Wellihillipark Snow Park ☞ Opening date: 24 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.wellihillipark.com (Korean, English, Japanese, Chinese)

Elysian Gangchon Ski Resort ☞ Opening date: 25 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.elysian.co.kr (Korean, English, Chinese)

Oak Valley Snow Park ☞ Opening date: 29 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.oakvalley.co.kr (Korean, English, Chinese)

Alpensia Ski Resort ☞ Opening date: 30 พฤศจิกายน 2018 ☞ Website: www.alpensia.com (Korean, English, Japanese, Chinese)

Yangji Pine Resort Ski Valley ☞ Opening date: 7 ธันวาคม 2018 ☞ Website: www.pineresort.com (Korean, English, Japanese, Chinese)

Star Hill Resort ☞ Opening date: 7 ธันวาคม 2018 ☞ Website: starhill.co.kr (Korean only)

Bears Town Ski Resort ☞ Opening date: 8 ธันวาคม 2018 ☞ Website: bearstown.com (Korean, English)

Konjiam Resort ☞ Opening date: TBA ☞ Website: www.konjiamresort.co.kr (Korean, English) Jisan Forest Ski Resort ☞ Opening date: TBA ☞ Website:www.jisanresort.co.kr (Korean, English, Chinese) Deogyusan Ski Resort ☞ Opening date:TBA ☞ Website: www.mdysresort.com (Korean, English) Eden Valley Ski Resort (Yangsan Eden Valley Resort) ☞ Opening date: TBA ☞ Website: www.edenvalley.co.kr (Korean only)







* Ski resorts opening subject to change depending on the weather condition. We recommend checking before visiting.

☞ 1330 Korea Travel Hotline: +82-2-1330 (Korean, English, Japanese, Chinese, Russian, Vietnamese, Thai, Malay)


#Gangwondo #Ski #Winter #SkiResorts #relax #nature #lady #couple #family #Friends

Copyrights © Korea Tourism Organization. All rights reserved. 

All content in this website cannot be used, reproduced without written consent from KTO

Some content is made by 3rd party creator, and allowed only to be used in KTO website.

  • White Facebook Icon